Tiểu sử tóm tắt Thường trực Huyện ủy khóa XXI (Nhiệm kỳ 2015-2020)
Lượt xem: 1560

 



  


Họ và tên : DƯƠNG ĐỨC HUY


Ngày, tháng, năm sinh: 04/11/1971; 
Quê quán: Xã Hồng Vân, huyện Ân Thi, tỉnh Hưng Yên
Nơi đăng ký thường trú:  Tổ dân phố 4B, TT Phố Ràng, huyện Bảo Yên,tỉnh Lào Cai.
Nơi ở hiện nay: Phố Ngô Quyền, P. Kim Tân, TP Lào Cai, tỉnh Lào Cai.
Dân tộc: Kinh.            Tôn giáo: Không

Trình độ  
- Chuyên môn,nghiệp vụ: 

+ Kỹ sư Nông nghiệp, chuyên ngành Trồng trọt;
+ Tốt nghiệp sau đại học về ứng dụng kinh tế để phân tích và hoạch định chính sách dochương trình giảng dạy kinh tế Fulbright và trường đại học kinh tế TP Hồ Chí Minh.

- Học vị: Thạc sỹ Khoa học Nông nghiệp; 
 
- Lý luận chính trị: Cao cấp.

- Ngoại ngữ: Tiếng Anh (C, B1).

Ngày vào Đảng: 15/05/2004; Ngày chính thức: 15/05/2005.

Chức vụ công tác hiện nay: Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện

Email: ddhuy-baoyen@laocai.gov.vn

 

 
TÓM TẮT QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC

 

Thời gian

Làm công việc, giữ chức vụ, cấp bậc gì? tại cơ quan, tổ chức, đơn vị nào? ở đâu?

Từ tháng 09/1995 đến tháng 09/1998

Cán bộ Kỹ thuật Trung tâm khuyến nông tỉnh Lào Cai

Từ tháng 10/1998 đến tháng 07/2001

Cán bộ chương trình - Tổ chức Oxfam Anh tại Lào Cai (Cán bộ biệt phái của Trung tâm khuyến nông tỉnh Lào Cai)

Từ tháng 08/2001 đến tháng 07/2002

Chuyên viên Phòng chính sách Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Lào Cai (đi học tại TP Hồ chí Minh)

Từ tháng 08/2002 đến tháng 07/2003

Chuyên viên Phòng kế hoạch – Qui hoạch đầu tư Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Lào Cai

Từ tháng 08/2003 đến tháng 11/2004

Phó trưởng phòng Kỹ thuật Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn  tỉnh Lào Cai; Phó Bí thư Đoàn cơ sở Sở Nông nghiệp; Bí thư chi đoàn văn phòng sở.

Từ tháng 12/2004 đến tháng 03/2005

Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ huyện, Bí thư chi bộ Khối nông nghiệp, Trưởng phòng Nông nghiệp và PTNT huyện Sa Pa, Lào Cai.

Từ tháng 04/2005 đến tháng 05/2008

Uỷ viên ban chấp hành đảng bộ huyện, Bí thư chi bộ Khối nông nghiệp, Trưởng phòng Kinh tế huyện Sa Pa, tỉnh Lào Cai.

Từ tháng 06/2008 đến tháng 06/2012

Uỷ viên Ban thường vụ Đảng ủy Sở Nông nghiệp & PTNT, Bí thư chi bộ, Giám đốc Trung tâm giống Nông lâm nghiệp tỉnh Lào Cai

Từ tháng 07/2012 đến tháng 10/2013

Uỷ viên Ban thường vụ Đảng ủy Sở Nông nghiệp, Phó giám đốc Sở Nông nghiệp và PTNT tỉnh Lào Cai (kiêm Bí thư chi bộ, kiêm Giám đốc Trung tâm giống Nông lâm nghiệp tỉnh Lào Cai đến hết tháng 12/2012).

Từ tháng 11/2013 đến tháng 07/2015

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Bảo Yên, Lào Cai

Từ tháng 08/2015 đến nay

Uỷ viên Ban chấp hành đảng bộ tỉnh (từ tháng 9/2015),

Bí thư Huyện ủy Bảo Yên.


       





Họ và tên: Nguyễn Anh Chuyên

Sinh ngày: 20/01/1970
Dân tộc: Tày
Quê Quán: Nghĩa Đô- Bảo Yên- Lào Cai
Hộ khẩu thường trú hiện nay: Thị trấn Phố Ràng, huyện Bảo Yên, Lào Cai
Ngày vào Đảng: 09/06/1994, ngày chính thức 09/06/1995

- Trình độ học vấn:

+ Giáo dục phổ thông: 12/12;

+ Chuyên môn: Thạc sỹ Quản lý kinh tế;

+ Lý luận chính trị: Cao cấp.

 Chức vụ công tác hiện nay: Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy

                           
TÓM TẮT QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC

Thời gian

Làm công việc, giữ chức vụ, cấp bậc gì? tại cơ quan, tổ chức, đơn vị nào? ở đâu?

Từ tháng 11/1992 đến 12/1994: 

 Cán bộ Văn phòng Huyện ủy Bảo Yên

Từ tháng 01/1995 đến 10/1999:

 Cán  bộ Ban tuyên giáo, Huyện ủy Bảo Yên

- Từ tháng 11/1999 đến 06/2004

Phó Bí thư Huyện Đoàn Bảo Yên

-Từ tháng 07/2004 đến 04/2010

Huyện ủy viên, Chánh Văn phòng Huyện ủy Bảo Yên

 Từ tháng 05/2010 đến tháng 07/2010  Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Bảo Hà, Bảo Yên
 Từ tháng 8/2010 đến 05/2015
 Ủy viên BTV huyện ủy,Bí thư Đảng ủy xã Bảo Hà,Bảo Yên
 Từ tháng 06/2015 đến 07/2015: 
 Ủy viên BTV huyện ủy, phụ trách xã Bảo Hà, Bảo Yên
 Từ tháng 8/2015 đến nay
 Phó Bí thư thường trực Huyện ủy Bảo Yên. 

 

 

 


 Họ và tên khai sinh: TÔ NGỌC LIỄN; Giới tính: Nam

- Họ và tên thường gọi: TÔ NGỌC LIỄN

- Sinh ngày:  16  tháng  4 năm 1978    

- Quê quán: xã Tây Lương, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình

- Nơi ở hiện nay: Phường Duyên Hải, TP Lào Cai, tỉnh Lào Cai

- Dân tộc: Kinh;  Tôn giáo:  Không

- Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 15/11/2004; Ngày chính thức:  15/11/2005

- Tình trạng sức khỏe: Tốt

- Trình độ học vấn:  12/12

- Trình độ chuyên môn: Thạc sỹ Quản lý đô thị

- Trình độ lý luận chính trị: Cao cấp

- Chức vụ hiện nay:  Phó Bí thư Huyện ủy- Chủ tịch UBND huyện Bảo Yên

- Nơi làm việc: UBND huyện Bảo Yên


TÓM TẮT QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC

- Từ tháng 6 năm 2002 đến tháng 10 năm 2002: Công tác tại Viện Quy hoạch đô thị nông thôn – Bộ Xây dựng.

- Từ tháng 11 năm 2002 đến tháng 12 năm 2003: Công tác tại Công ty cổ phần tư vấn kiến trúc xây dựng Lào  Cai.

- Từ tháng 01 năm 2004 đến tháng 4 năm 2004: Công tác tại phòng Quy hoạch đô thị nông thôn – Sở Xây dựng, tỉnh Lào Cai.

- Từ tháng 5 năm 2004 đến tháng 12 năm 2011: Trưởng phòng Kiến trúc quy hoạch và Kiểm định xây dựng Lào Cai

- Từ tháng 01 năm 2012 đến tháng 01 năm 2015: Viện trưởng Viện kiến trúc quy hoạch xây dựng Lào Cai, Sở Xây dựng tỉnh Lào Cai.

- Từ tháng 02 năm 2015 đến tháng 03/2015: Phó Giám đốc Sở Xây dựng - Viện trưởng Viện kiến trúc quy hoạch xây dựng Lào Cai.

- Từ tháng 04 năm 2015 đến 31/5/2020: Ủy viên BTV thành ủy - Phó chủ tịch UBND thành phố Lào Cai, tỉnh Lào Cai.

- Từ 01/6/2020 đến 16/6/2020: Phó Bí thư Huyện ủy Bảo Yên, tỉnh Lào Cai

 - Từ 16/6/2020 đến nay: Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Bảo Yên, tỉnh Lào Cai

 

 

 

 

Tin tức
Thống kê truy cập
  • Đang online: 3
  • Hôm nay: 22
  • Trong tuần: 8,711
  • Tất cả: 1,295,558
Đăng nhập

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ HUYỆN BẢO YÊN TỈNH LÀO CAI

Chung nhan Tin Nhiem Mang